ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡದ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಗ್ರಾಮದ ಮೇಲೆ ಸಶಸ್ತ್ರ ಉಗ್ರರು ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ: ಅನೇಕರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ

220

ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡ್: ಭಾರತದ ರಾಜ್ಯವಾದ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡದ ಘರ್ಷಣೆಯ ಮಧ್ಯೆ, ಸುಮಾರು 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೈಸ್ತರ ಸಮುದಾಯದ ಮೇಲೆ 50 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ಯುವತಿಯ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೆ ಯತ್ನಿಸಿದರು, 27 ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಮನೆಗಳನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು “ಪರ್ಸಿಕ್ಯೂಷನ್ ವಾಚ್ಡಾಗ್” ತಿಳಿಸಿದರು. ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್‌ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿನ ಮಗುವಿನ ಜನನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಸಭೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ದಕ್ಷಿಣ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡದ ಸುಕ್ಮಾ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಹಳ್ಳಿಯೊಂದರಲ್ಲಿ ನವೆಂಬರ್ 24 ರ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯ ನಂತರ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಯು.ಕೆ. ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯ ‘ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಸಾಲಿಡಾರಿಟಿ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ’ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಅದೇ ಬುಡಕಟ್ಟಿನ ಕ್ರೈಸ್ತೇತರ ಪುರುಷರ ಗುಂಪೊಂದು ಬೈಬಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸುಟ್ಟು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರ ಮೋಟರ್‌ಸೈಕಲ್‌ಗಳನ್ನು ಒಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಸಿಎಸ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಹೇಳಿದೆ. ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು ವಿದೇಶಿ ಧರ್ಮವನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದಾಳಿಕೋರರು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಕ್ರೈಸ್ತರ ಕಿರುಕುಳದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡುವ ಯುಎಸ್ ಮೂಲದ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಸ್ಟಾರ್ ನ್ಯೂಸ್, ದಾಳಿಕೋರರಿಗೆ ಬಿದಿರಿನ ಕಂಬಗಳು, ಕಬ್ಬಿಣದ ಸರಳುಗಳು, ಬಿಲ್ಲುಗಳು, ಬಾಣಗಳು ಮತ್ತು ಕಬ್ಬಿಣದ ಕುಡಗೋಲುಗಳಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದು ಕುಟುಂಬ ಸುಮಾರು 25 ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮಲಗುವ ಮನೆ ಮತ್ತು ಹತ್ತಿರದ ಪೂಜಾ ಸಭಾಂಗಣದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು.

“ಅವರು ಹೊರಗೆ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಹೊಡೆದರು” ಎಂದು ಬದುಕುಳಿದ 21 ವರ್ಷದ ಲಕ್ಷ್ಮಣ್ ಮಾಂಡವಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕೈ ಕಾಲುಗಳಿಂದ ಹೊಡೆದಾಗ, ಇತರರನ್ನು ಬಾಣಗಳಿಂದ ಹೊಡೆದು ಕಬ್ಬಿಣದ ಸರಳುಗಳಿಂದ ಹೊಡೆದರು. ಅದು ಸಂಭವಿಸಿತು. ”

ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಲಿಯಾಳು, 24 ವರ್ಷದ ಲಕ್ಷು ಮಡ್ಕಾಮ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಅಪಘಾತ ಮತ್ತು ಜನರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಾಣ ಉಳಿಸಲು ಓಡುತ್ತಿದ್ದರು. ನನ್ನ ಬೆನ್ನಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕಡಿತಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಗಣಿ ಸೇರಿದಂತೆ 10 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮೋಟಾರು ಬೈಕ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಳಿಕೋರರು ನಾಶಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. 20 ಬೈಕ್‌ಗಳ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಪೈಪ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದು ಇಂಧನ ಚೆಲ್ಲಿದೆ.” ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ತನ್ನ ತಂದೆಗೆ ಇಬ್ಬರು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದರು ಎಂದು ಮಾಂಡವಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸುಮಾರು ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಹೊಡೆಯುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದರು. ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ನಾವು ಒಳ್ಳೆಯವರು ಎಂದು ಗುರುತಿಸುತ್ತೇವೆ. ಅವರೊಂದಿಗಿನ ನಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಆದರೆ ಹೊರಗಿನವರು ನಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಅವರನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಅನುಮಾನಿಸುತ್ತೇವೆ. ”

ಮೂರು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ದಾಳಿಗಳಲ್ಲಿ, ಬುಡಕಟ್ಟು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಒಂದೇ ಬುಡಕಟ್ಟಿನ 16 ಕ್ರೈಸ್ತರ ಮನೆಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪುರುಷರು ಪ್ರಾಣ ತಪ್ಪಿಸಿಕ್ಕೂಳ್ಳಲು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ಕಾಡಿಗೆ ಓಡಿಹೋದ ಕಾರಣ ಆ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಮಾತ್ರ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಟ್ಟ ಕ್ರೈಸ್ತರಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆ ಕೋರಿ 12 ಕ್ರೈಸ್ತರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಿತಾಸಕ್ತಿ ಅರ್ಜಿಯ ಕುರಿತು ಬಿಲಾಸ್ಪುರ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ನಂತರ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಮೂಲದ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ವೀಕ್ಷಣಾಲಯವು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ದೇಶದ ಬುಡಕಟ್ಟು ಅಥವಾ ಸ್ಥಳೀಯ ಜನರು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಮತಾಂತರಗೊಳ್ಳದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಹಿಂದೂ ಗುಂಪುಗಳು ನಡೆಸಿದ ಅಭಿಯಾನದ ಮಧ್ಯೆ ಬುಡಕಟ್ಟು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಈ ಗುಂಪುಗಳು ಸರ್ಕಾರದ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದಂತೆ ಮತಾಂತರಗೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಹಿಂದೂಗಳೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ; ಅವರು ವಿಭಿನ್ನ ಧಾರ್ಮಿಕ ಪದ್ಧತಿಗಳು ಮತ್ತು ಆರಾಧನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಸರ್ಕಾರದ ಜನಗಣತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಅವರನ್ನು ಹಿಂದೂಗಳೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಆಗಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟವಿರುವ ದೇಶಗಳ “ಓಪನ್ ಡೋರ್ಸ್” 2020 ವರ್ಲ್ಡ್ ವಾಚ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ 10 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ನಂತರ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡ ಭಾರತದ ಕ್ರೈಸ್ತರಿಗೆ ಮೂರನೇ ಅತ್ಯಂತ ಅಪಾಯಕಾರಿ ರಾಜ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಯೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. 2020ರ ಮೊದಲ ಒಂಬತ್ತು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 39 ಚಿತ್ರಹಿಂಸೆ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅದು 21 ಆಗಿತ್ತು.

Leave A Reply

Your email address will not be published.