ನೈಜೀರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್‌ಗೆ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡವನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ವರದಿಗಳು

155

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್: ಈ ವರ್ಷ ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ನೈಜೀರಿಯಾದ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು ಭರವಸೆಯಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿರಲು, ಮುಸ್ಲಿಂ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳು ಅವರ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಪ್ರಮುಖ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾಧ್ಯಮವಾದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ರೆವ್. ಜಾನಿ ಮೂರ್ ಅವರ ಲೇಖನವು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ನೈಜೀರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಮಾಡಲು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿರುವ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರ ಮೆಲಿನ ಕಿರುಕುಳದ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಕಳವಳವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. “ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ನಾಯಕರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್” ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಾನಿ ಮೂರ್ ಅವರು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ: ಶ್ರೀಮಂತ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ನೈಜೀರಿಯಾ ದೇಶಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದರೂ, ಆಡಳಿತವು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ನೈಜೀರಿಯಾದ ಹಳ್ಳಿಯಾದ ಗೋನನ್ ರೋಗೊದಲ್ಲಿ 20 ಕ್ರೈಸ್ತರನ್ನು ಅವರ ಮನೆಗಳಿಗೆ “ಅಲ್ಲಾಹು ಅಕ್ಬರ್” ಎಂದು ಕೂಗುತ್ತಾ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರಿಂದ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಎಂದು ವಿವರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರು ತಮ್ಮ ಲೇಖನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಉಗ್ರರು ಮೂರು, ಹದಿನಾಲ್ಕು ಮತ್ತು ಆರು ವರ್ಷದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸಹ ಉಳಿಸಲಿಲ್ಲ. ಕ್ರೈಸ್ತರನ್ನು ವಧಿಸಲು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಮತ್ತು ಬೊಕೊ ಹರಾಮ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಮುಸ್ಲಿಂ ಫುಲಾನಿ ಬುಡಕಟ್ಟಿನ ಸದಸ್ಯರು ಈ ದೌರ್ಜನ್ಯವನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಪಶ್ಚಿಮ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ 11 ಕ್ರೈಸ್ತರನ್ನು ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್‌ಗಾಗಿ ಶಿರಶ್ಚೇದ ಮಾಡುವ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್ ಆಚರಣೆಯ ಎರಡು ವಾರಗಳ ನಂತರ ಮನೆಗೆ ಮರಳುತ್ತಿದ್ದ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನೂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಕೊಂದರು. ನೈಜೀರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹದಗೆಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಆಫ್ರಿಕಾದ ಖಂಡದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿರುವ ನೈಜೀರಿಯಾದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಮರೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜಾನಿ ಮೂರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಯುಎಸ್ ಸರ್ಕಾರವು ವಿಶ್ವದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದರೂ, ನೈಜೀರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಇನ್ನೂ ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು.

Leave A Reply

Your email address will not be published.