ಇದು ನರಕದ ಧ್ವನಿ: ನಾಸಾ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಭಯಾನಕ ಶಬ್ದವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು

351

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ: ನಾಸಾ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಭಯಾನಕ ಶಬ್ದವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ನೀಹಾರಿಕೆ ಶಬ್ದದ ‘ಸೋನಿಫಿಕೇಶನ್’ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ನಾಸಾ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಹೆಡ್‌ಸೆಟ್ ಬಳಸಿ ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಕೇಳಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಹಲವಾರು ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಶಬ್ವದವನ್ನು ಅನೇಕರು “ಸಾವಿರಾರು ಆತ್ಮಗಳ ಘರ್ಜನೆ”, “ಮಹಿಳೆಯರ ಕೂಗು” ಮತ್ತು “ನರಕದ ಧ್ವನಿ” ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವೀಡಿಯೊ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ವೀಡಿಯೊವು ಭೂಮಿಯಿಂದ 655 ಬೆಳಕಿನ ವರ್ಷಗಳ ಹೆಲಿಕ್ಸ್ ನೀಹಾರಿಕೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನೀಹಾರಿಕೆಗಳು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಸ್ಫೋಟದಿಂದ ಅಥವಾ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಹುಟ್ಟಿನಿಂದ ರೂಪುಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ನೀಹಾರಿಕೆಗಳು ಅಂತರತಾರಾ ಧೂಳು, ಹೈಡ್ರೋಜನ್ ಅನಿಲಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ಲಾಸ್ಮಾದ ಮೋಡಗಳಾಗಿವೆ. ‘ದೇವರ ಕಣ್ಣು’ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಹೆಲಿಕ್ಸ್ ಭೂಮಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ನೀಹಾರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ಧ್ವನಿ ರೂಪಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ‘ಸೋನಿಫಿಕೇಶನ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ನಾವು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿನ ಶಬ್ದವನ್ನು ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ವಸ್ತುಗಳೊಳಗಿನ ಚಲನೆಯನ್ನು ಅವುಗಳ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಸೋನಿಫೈ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕೇಳಬಹುದು ಎಂದು ವಿವರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸಹ ನಾಸಾ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.