ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಯಿಂದ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೊಳಗಾದ ಕ್ರೈಸ್ತರನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುವ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದು ಭಾರತೀಯ ಹೈಕೋರ್ಟ್

291

ರಾಯ್‌ಪುರ: ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಮತಾಂತರಗೊಳ್ಳಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮನೆಗಳನ್ನು ನೆಲಸಮಗೊಳಿಸಿದ ಕ್ರೈಸ್ತರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅನೇಕ ಸ್ಥಳೀಯ ಕ್ರೈಸ್ತರು ಮತ್ತು ಚರ್ಚುಗಳು ತಮ್ಮ ಆಚರಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಚತ್ತೀಸ್ಘಟ್ಟ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ತೀರ್ಪಿನಿಂದ ನಿರಾಳರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ದಾಳಿಯಿಂದಾಗಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಬೇಕಾಯಿತು. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. 16 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮನೆಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು, ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಪುರುಷರ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹರಿದು ಹಾಕಲಾಯಿತು. “ನಾನು ಅಳುತ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಬೇಡಿಕೊಂಡೆ, ಆದರೆ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಹೊಡೆಯುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಏಕೈಕ ತಪ್ಪು ನಾನು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಧರ್ಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೇನೆ, ”ಎಂದು ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಸ್ಟೋರೀಸ್ ಏಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಕನ್ಸೆನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರನ್ನು ಒಂದು ಹಳ್ಳಿ ಸಭೆಗೆ ಕರೆಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಕೇಳಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು; ಅದು ದಾಳಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿತ್ತು. “ನಾವು ನಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಓಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಬದುಕುಳಿದವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ವಿಜಯ್ ಸೋರಿ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಕನ್ಸರ್ನ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಅವರು ನಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಅತ್ಯಂತ ಭಯಾನಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದರು. ಹಳ್ಳಿಯಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಬೇರೆ ದಾರಿಯಿಲ್ಲ. ”

ಇದಲ್ಲದೆ, ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಮತಾಂತರಗೊಳ್ಳಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಾಲ್ವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಇದು ಭಾರತದ ಸಂವಿಧಾನದ 25 ನೇ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ನೀಡಲಾಗಿರುವ ಧರ್ಮದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಹಕ್ಕಿನ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ. “ಆತ್ಮಸಾಕ್ಷಿಯ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭ್ಯತೆ, ನೈತಿಕತೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಧರ್ಮವನ್ನು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಲು ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಒಂದೇ ಹಕ್ಕಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.”

ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತೊಂದು ತಂತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರದೇಶದ ಇತರ ಕ್ರೈಸ್ತರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಗಳು ಪೊಲೀಸ್ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವಿಲ್ಲದೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮುಕ್ತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮಗೆ ಆರಾಥನೆಯ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ವಾತಾವರಣ ಬೇಕು” ಎಂದು ಒಬ್ಬ ಸಭಾಂಗವು ಐಸಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. “ನಾವು ಯಾರಿಗೂ ತೊಂದರೆ ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ, ನಂತರ ನಮ್ಮನ್ನು ಏಕೆ ಕಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾವು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತೇವೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಆದೇಶವನ್ನು ಪಾಲಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಭಯವಿಲ್ಲದೆ ಮನೆಗೆ ಮರಳಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

Leave A Reply

Your email address will not be published.