ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳೆಗೆ ‘ಐರಿಶ್ ಹೆಲ್ತ್ ಕೇರ್’ ಪ್ರಶಸ್ತಿ; ಸಾಧನೆ ದೇವರ ಕೊಡುಗೆ ಎಂದು ಜಿನ್ಸಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

306

ಡಬ್ಲಿನ್: ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದವರನ್ನು ಗೌರವಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ‘ಐರಿಶ್ ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್’ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದವರಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮೂಲದ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಕೇರಳಾತ ತೊಡುಪುಳದಲ್ಲಿನ ಜಿನ್ಸಿ ರೆಜಿ ಅವರನ್ನು ‘ಐರಿಶ್ ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್’ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ “ವರ್ಷದ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿ” ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಡಬ್ಲಿನ್‌ನ ಮ್ಯಾಟರ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸೋಂಕು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣ ಘಟಕದ ಸಹಾಯಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜಿನ್ಸಿ ಈ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಮಲಯಾಳಿ. ಕಳೆದ ಹದಿನೈದು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ ಜಿನ್ಸಿ, ಒಂದೂವರೆ ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಮ್ಯಾಟರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು.

ಐರಿಷ್ ಸರ್ಕಾರದ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪ್ರಕಟಣೆಯಾದ ಐರಿಶ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಐರಿಶ್ ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ “ವರ್ಷದ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ”.2019-2020ರ ಅವಧಿಗೆ ಮಿಷನರಿಗಳ 12 ಸದಸ್ಯರ ತೀರ್ಪು ಸಮಿತಿಯ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ನಂತರ ಈ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಜಿನ್ಸಿ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾದ ಸಮಗ್ರ ‘ಸೋಂಕು ನಿಯಂತ್ರಣ ಯೋಜನೆ’ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಗಳಿಸಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಲ್ಯಾಬ್ ವರದಿಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ರೋಬಾಟ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಆಟೊಮೇಷನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮೂಲಕ ಜಿನ್ಸಿ ನೇತೃತ್ವದ ತಂಡವು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿತು. ಇವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಮೊದಲ ಯೋಜನೆಯು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಕೋವಿಡ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರೆ, ಕೋವಿಡ್ ಹರಡುವಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಯಾಂತ್ರೀಕೃತಗೊಂಡ ಯೋಜನೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಮ್ಯಾಟರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾದ ಈ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಅನೇಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮಾದರಿಯಾಗಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಗಮನಾರ್ಹ. ಜಿನ್ಸಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಯಾಂತ್ರೀಕೃತಗೊಂಡ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಕುರಿತು ಸಂಶೋಧನಾ ವರದಿಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಾಧನೆಯು ದೇವರ ಕೊಡುಗೆ ಎಂದು ಜಿಂಜಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “3,800 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲವೂ ಗಂಭೀರವಾಗಿದೆ. ಸಮಯೋಚಿತ ಮತ್ತು ದೋಷರಹಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ಅದು ದೇವರ ಆಶೀರ್ವಾದದಿಂದ ಮಾತ್ರ. ನಾನು ಪ್ರತಿದಿನ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯ ನಂತರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇನೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯಾಗಿದೆ ನನ್ನ ಮುಖ್ಯ ಶಕ್ತಿ.”

ದೆಹಲಿಯ ಜಾಮಿಯಾ ಹ್ಯಾಮ್‌ಡಾರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ನರ್ಸಿಂಗ್ ಪದವಿ ಪಡೆದ ಜಿನ್ಸಿ 15 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ಗೆ ಬಂದರು. ಅವರು ಆಂಕೊಲಜಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಸೋಂಕು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಪಿಜಿ ಡಿಪ್ಲೊಮಾ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಾಕ್ಟೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳ ಪೋಷಕರು ತೊಡುಪುಳದಲ್ಲಿನ ನಿಥಾನರಾದ ಜೇಕಬ್ ಮತ್ತು ನಿವೃತ್ತ ಶಿಕ್ಷಕ
ಚಿನ್ನಮ್ಮ ದಂಪತಿಯ ಪುತ್ರಿ. ಪತಿ ರೆಜಿ ಸೆಬಾಸ್ಟಿಯನ್, ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಐಟಿ ಎಂಜಿನಿಯರ್. ಮಕ್ಕಳು: ಕ್ರಿಸ್, ಡ್ಯಾರೆನ್ ಮತ್ತು ಡೇನಿಯಲ್.

Leave A Reply

Your email address will not be published.